Skip to content

Case Study — Real Estate Agency ในภูเก็ต Foreign-Buyer Lead เพิ่มสองเท่าใน 8 เดือน

By Backlink Hut Backlink Hut · Pattaya, Thailand · since 2021

Boutique Real-Estate Agency บน West Coast ภูเก็ตมาหาเราปลายปี 2024 พร้อม Portfolio ของ Beachfront Villa และ High-End Condo แต่ Inquiry Pipeline เงียบ Foreign Buyer Search หาคู่แข่งที่มี Multilingual Content และ Aggregator Presence แข็งกว่าและ Bypass Agency นี้ทั้งหมด 8 เดือนของ Focused Work — Multilingual Property Listing, Foreign-Ownership Education Hub, Multi-Currency Pricing Display, 12-Month Email + WhatsApp Drip Sequence — เพิ่ม Qualified Foreign-Buyer Lead Volume สองเท่าและ Shift Pipeline Composition ของ Agency ไป Higher-Value Off-Plan Condo Investor

สรุป: Phuket Real-Estate Agency โต Qualified Foreign-Buyer Lead จาก ~28/เดือนเป็น ~59/เดือนใน 8 เดือน Multilingual Property Listing (Russian, Mandarin, Indian-English), Foreign-Ownership Education Hub, Multi-Currency Pricing Display, 12-Month Email/WhatsApp Drip Drive ผลลัพธ์ Average Lead Value ขึ้น 41% เพราะ Funnel Shift ไป Off-Plan Investor

Background ของลูกค้า

Agency Operate จากเชิงทะเล (ภูเก็ตเหนือ) Found ปี 2019 มี 3 Licensed Agent บวก Support Portfolio Focus: Off-Plan Condo Development Resale, Beachfront Villa Ownership และ Rental, Long-Term Rental Management Pre-Engagement Metric:

  • Monthly Inquiry: ~28 (Mix ของ Qualified และ Unqualified)
  • Qualified Inquiry Rate: ~35% (ดังนั้น ~10 Qualified Inquiry/เดือน)
  • Buyer Mix: รัสเซีย 45%, อินเดีย 18%, ยุโรปตะวันตก 22%, จีน 8%, ออสเตรเลีย 7%
  • Average Closed Deal: $145,000 (Mix ของ Off-Plan Condo Resale และ Beachfront Villa)
  • Inquiry → Closed Deal Conversion: ~12% (Industry Norm 15-20%)
  • Website: Thai + English เท่านั้น, Basic WordPress Theme, ไม่มี Property Schema, ไม่มี Foreign-Ownership Content
  • Aggregator Presence: DDProperty Listing เท่านั้น, ไม่มี FazWaz / Lazudi / Hipflat / DotProperty

Owner สงสัยว่าเสีย Lead ให้คู่แข่งที่ Marketed ดีกว่าแต่ไม่รู้ว่ายังไงเลย Discovery ของเรา Confirm สงสัย

Discovery Finding

  1. Russian Buyer หา Agency ไม่ได้ Russian Buyer เป็น 45% ของ Phuket Foreign Property Buyer แต่ Content ของ Agency เป็น English เท่านั้น Russian-Language Search สำหรับ “вилла на Пхукете” หรือ “квартиры в Пхукете” Surface คู่แข่งที่มี Russian-Language Site
  2. ไม่มี Foreign-Ownership Content หมายถึงเสีย Lead Foreign Buyer Research Foreign-Ownership Rule, Visa Implication, Tax Liability Extensively ก่อน Inquire Agency ไม่มีอะไรในหัวข้อเหล่านั้น Buyer หา Information บน Site คู่แข่งและ Inquire กับคู่แข่งแทน
  3. Single-Currency Display เสีย Russian และ Indian Buyer Property Price Display เป็น THB เท่านั้น Russian และ Indian Buyer Convert Price ในหัว ได้ Conversion ผิด และ Over-Quote (Deter Inquiry) หรือ Under-Quote (Force Awkward Correction)
  4. Buyer Journey 3-12 เดือนแต่ Follow-Up 7-14 วัน Real-Estate Buyer ตัดสินใจไม่เร็ว Existing Follow-Up Sequence จบใน 2 สัปดาห์ ในขณะที่ Actual Decision เกิดเดือนต่อมา Lead ส่วนใหญ่ Time Out ก่อนพร้อมซื้อ

Phase 1: Multilingual Property Infrastructure (เดือน 1-3)

  • Russian Property Listing: Active Listing 24 รายการ Port ไป Russian (Property Description, Neighbourhood Context, Foreign-Ownership Rule Section, Contact Form ทั้งหมด Native Russian) Native Russian Writer ในภูเก็ต Research Russian-Buyer Search Intent Independently
  • Indian-English Property Listing: 18 Listing Adapt สำหรับ Indian-English (Different Vocabulary, INR Price Equivalent, Reference ไป Indian Banking และ Remittance Option)
  • Mandarin Property Listing: 12 Listing บน Highest-Value Off-Plan Development Translate ไป Simplified Chinese Trip.com Cross-Listing สำหรับ Rental-Investment Option
  • Multi-Currency Display Implement Site-Wide Default ไป THB พร้อม USD/EUR/RUB/INR/CNY Toggle Live Exchange Rate API Buyer Locale Auto-Detect จาก IP
  • Foreign-Ownership Education Hub: 8-Page Hub ครอบคลุม Thailand Foreign-Ownership Rule, Condo 49% Quota System, Leasehold Structure, Investor Visa Pathway, Tax Obligation, Property Management Option, Exit/Resale Consideration แต่ละ Page ใน English + Russian + Indian-English + Mandarin

Phase 2: Acquisition + Nurture (เดือน 3-6)

  • Aggregator Listing: FazWaz, Lazudi, Hipflat, DotProperty Claim และ Populate ทั้งหมด Average Photo 25 ภาพต่อ Listing (Up จาก 8 ใน DDProperty), Full Property Detail, Multi-Currency Pricing
  • Long-tail Multilingual SEO: 35 Long-tail Keyword ทั่ว English, Russian, Indian-English, Mandarin Target รวม “Phuket Beachfront Villa for Sale Russian Buyer” (English-Russian Search), “квартира Пхукет купить” (Russian “Buy Condo Phuket”), “Phuket Villa Investment Indian Rupees” (Indian-English)
  • 12-Month Email + WhatsApp Drip Sequence: Brand New Sequence Design สำหรับ Actual Real-Estate Buyer Journey 18 Email Touch + 6 WhatsApp Touch ใน 12 เดือน ในภาษา Lead Content Shift จาก Research-Stage (เดือน 1-3) ไป Comparison-Stage (เดือน 4-7) ไป Decision-Stage (เดือน 8-12) Personal Call จาก Agent ที่เดือน 3 และเดือน 9
  • Manual Link Outreach: 8 Tier-1 Placement ใน 6 เดือนบน Russian-Language Phuket Lifestyle Blog, Indian Property Investment Publication, Western Expat Forum Anchor Distribution Branded-Heavy

Result — เดือน 8 vs Baseline

Metric Baseline เดือน 8 Change
Monthly Inquiry (Total) ~28 ~59 +111%
Qualified Inquiry Rate 35% 52% +49%
Russian Inquiry/เดือน ~10 ~24 +140%
Indian Inquiry/เดือน ~5 ~13 +160%
Mandarin Inquiry/เดือน ~2 ~7 +250%
Average Closed Deal Value $145,000 $205,000 +41%
Inquiry → Closed Deal Rate ~12% ~17% +42%
Form Completion Rate 31% 58% +87%
Off-Plan Share of Pipeline ~30% ~52% +73%

สิ่งที่ Generalize

  1. Real-Estate Buyer Journey 3-12 เดือน — Nurture Sequence ต้อง 12 เดือน Agency ส่วนใหญ่หยุด Nurture ที่สัปดาห์ 2-4 และเสีย Lead ที่จะ Convert ที่เดือน 6-9
  2. Multi-Currency Display Non-Negotiable สำหรับ Foreign-Buyer Market Russian, Indian, Chinese Buyer Convert Price Mentally — Remove Conversion Friction หรือเสียพวกเขา
  3. Foreign-Ownership Education Content เป็น Highest-Leverage Content Investment สำหรับ Thailand Real Estate Hub Generate Inquiry โดยตรงและ Qualify Inquiry ก่อน Arrive
  4. Native-Language Follow-Up Phone Call เพิ่ม Conversion อย่างมาก Russian Buyer อยากคุยกับ Russian-Speaking Agent Investment ใน Language Capability Pay Back เร็ว
  5. Off-Plan Investor 3 เท่าของ Deal Value ของ Resale Buyer ถ้า Portfolio Mix ของคุณให้ Tilt ไป Off-Plan Unit Economics Shift ใน Favor ของคุณเร็ว

Engagement Structure

Engagement 8 เดือนที่ $4,500/เดือน Total $36,000 Continue ที่ $2,800/เดือน Maintenance จากเดือน 9 Incremental Closed-Deal Commission ที่เดือน 8 vs Baseline Annualize เป็นประมาณ +18 ล้านบาท ($510,000) Engagement Break Even ภายในเดือน 3

เกี่ยวข้อง

Case Study เกี่ยวข้อง: Pattaya Boutique Hotel ใช้ Multilingual Direct-Booking Playbook เดียวกันใน Hospitality; Bangkok Aesthetic Clinic แสดง Multilingual Nurture Approach ใน YMYL Medical-Tourism Methodology: Backlink-Count Framework และ Link-Buying Buyer Guide

External Authority Sources